เมื่อวันที่ 6 ธันวาคม 2566 งานรับเข้านักศึกษา มหาวิทยาลัยกาฬสินธุ์ ได้ลงพื้นที่ประชาสัมพันธ์และแนะแนวการศึกษาให้กับนักเรียนระดับมัธยมศึกษาปีที่ 5 และ 6 โรงเรียนธัญญาพัฒนวิทย์ อ.กมลาไสย จ.กาฬสินธุ์ จำนวน 25 คน โดยได้รับความอนุเคราะห์จาก ท่านผู้อำนวยการอดิศักดิ์ ภูสนิท รองผู้อำนวยการ ธิดารัตน์ พิมพ์ศรี และคุณครูธรณินทร์ พิชิตมาร ครูแนะแนว เป็นอย่างดี ในการแนะแนวครั้งนี้ นักเรียนให้ความสนใจและสนุกสนานกับกิจกรรมการแนะแนว และได้รับทราบข้อมูลเกี่ยวกับมหาวิทยาลัยกาฬสินธุ์และสาขาที่เปิดสอน
![](https://admission.ksu.ac.th/wp-content/uploads/2023/12/งานรับเข้านักศึกษา-มหาวิทยาลัยกาฬสินธุ์-1-724x1024.png)